YOU AND ME
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

trả tình bạn về nơi bắt đầu

Go down

trả tình bạn về nơi bắt đầu Empty trả tình bạn về nơi bắt đầu

Bài gửi  thaihuynh92vn Thu Sep 15, 2011 7:48 am

Bạn là ai trong trái tim tôi ?

Là người thấy được tình yêu trong đôi mắt ánh lên niềm hy vọng , là người thâý hạnh phúc phía sau nụ cười rạng rỡ, là người nắm lấy yêu thương sau những lời nói ấm áp, là người luôn bên cạnh sẻ chia dù khó khăn , dù gian khổ , và dù có bất cứ chuyện gì xảy ra đi chăng nữa….

Là người bạn thân, người cho ta một bờ vai để tựa, người lau khô giọt nước mắt lăn dài, người mang đến cho ta một niềm tin, một niềm hy vọng mới , người tiếp thêm sức mạnh cho ta đi hết con đường dài…

Là người vẫn ngồi bên trò chuyện mà lũ con trai vẫn bĩu môi “ buôn dưa lê bán dưa chuột”, là người đưa bàn tay đỡ ta dậy khi ta vấp ngã , người còn lại bên ta khi mọi người đã bỏ đi hết…

Là người thấy nỗi thất vọng sau những tiếng thở dài, người nhìn thấy nỗi đau sau đôi mi ướt nhoè ,là người nhìn thấu nỗi buồn dưới những giọt nước mắt , là người bạn, và còn là người thấy được sự yếu đuối ,cô đơn sau nụ cười còn dang dở….

Và bạn đã cho tôi hiểu bao điều…

Rằng “hãy cho đi thật nhiều hơn những gì những gì được nhận và hãy lắng nghe tiếng gọi của tình thương . Đừng nghĩ rằng cái nhỏ bé ta cho đi là lớn lao . Và bao nhiêu thứ ta nhận được là nhỏ nhoi”

Rằng “ hãy biết nâng niu những người bạn của mình. Hãy để gió xua đi những giả dối trong tình bạn và hãy lắng nghe những gì trái tim mình đang thôi thúc…”

Rằng “đừng buông lỏng cuộc sống bằng việc chỉ sống trong quá khứ ,hay sống cho tương lai . Bằng việc sống từng ngày hiện tại , thế là bạn đã sống mọi ngày trong cuộc sống của mình”

Rằng “ cho dù có bao nhiêu trái tim là có bấy nhiêu cách yêu đương nhưng mục đích cuối cùng của tình yêu vẫn luôn là hạnh phúc’’…

Rằng “đôi khi cuộc sống chẳng là gì cả , mà một khoảnh khắc lại có thể là tất cả”…

Rằng “ hãy làm theo những gì mà khoảnh khắc này bạn cảm thấy, muốn yêu thương hãy yêu thương , muốn một vòng tay hãy giang tay ra, hãy cứ làm theo những gì mà trái tim bạn cho là đúng”’…

Và với tôi…

Những gì khi mất đi rồi người ta mới biết nó quan trọng như thế nào với mình. Và hãy trân trọng những người bạn của mình, những gì mình đã và đang có. Là những tình bạn đang tồn tại hay sắp hình thành để vun trồng tình bạn ấy…

Và những lúc nín lặng cho tâm hồn dịu lại, là đôi khi ngắm nhìn đâu đây những góc khuất của cuộc sống hôm nay, là tình thương của con người trong cái xã hội với nhịp sống sô bồ và vội vã.

Vì cuộc sống chẳng bao giờ như ta muốn cả, nhưng chỉ cần luôn bên nhau , yêu thương và sẻ chia cùng nhau thì cuộc sống sẽ đẹp và có ý nghĩa hơn…

Và nhờ có bạn mà với tôi không có khó khăn nào là không thể vượt qua, không có con đường nào là không thể bước tới…

Gửi tới tất cả những tình bạn đã, đang, và sẽ tồn tại

thaihuynh92vn
thaihuynh92vn
Admin

https://binhson.forumvi.com

- Similar topics